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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

TANZANIA NA UJERUMANI KUENDELEZA USHIRIKIANO 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amesema 
serikali za Tanzania na Ujerumani zimekubaliana kuwa na mazungumzo ya 
ushirikiano wa maendeleo yatakayofanyika mwaka 2024. 
 
Serikali hizo zimeagiza timu za wataalam kutoka pande zote mbili kuendelea kuwa 
na mazungumzo ya mara kwa mara yanayolenga kuimarisha ushirikiano na 
kubainisha maeneo mapya yenye umuhimu kwa nchi zote. 
 
Rais Samia amesema hayo leo, wakati akizungumza na Waandishi wa Habari mara 
baada ya kumpokea na kuzungumza na Rais wa Jamhuri ya Shirikisho la Ujerumani, 
Dkt. Frank Walter Stainmeier ambaye yupo nchini kwa ziara ya kikazi ya siku tatu. 
 
Aidha, Rais Samia ameeleza kuwa Tanzania iko tayari kufungua majadiliano kuhusu 
yaliyopita kwenye historia ya Utawala wa Ujerumani nchini ambapo mojawapo ni 
urejeshaji wa mabaki yaliyopo kwenye makumbusho mbalimbali za Ujerumani kwa 
familia zao. 
 
Rais Samia amesema anatambua juhudi za pamoja zinazofanywa  na taasisi za Serikali 
hizo mbili zinazolenga kufanikisha azma hiyo ikiwemo pia kuwajengea uwezo 
wataalam na kuongeza uwezo wa makumbusho za Tanzania na Ujerumani. 
 
Rais Samia pia ameishukuru Ujerumani kwa namna inavyounga mkono Tanzania 
kwenye miradi ya maendeleo hususan sekta za afya, maji, kilimo, elimu, utalii, 
utamaduni, michezo, ulinzi, maliasili, uhifadhi wa mazingira na udhibiti wa fedha. 
 
Kuhusu uwekezaji, Rais Samia amesema viongozi wote wawili wamekubaliana na 
kusisitiza mchango muhimu wa biashara na uwekezaji katika kuchochea maendeleo 
ya kijamii na kiuchumi. 
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